

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAISI-TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANDENI (V)

SHULE YA SEK MAILIKUMI  
S.L.P292  
KOROGWE  
15/12/2020.

Kumb.NaMAI.SS/Join/KD1/2021/01  
Ndg mzazi/mlezi wa.....

YAH: MAAGIZO NA MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHAKWANZA2021

Ninayo furaha kubwa kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika Shule ya Mailikumi sekondari. Nakupongeza sana kwa kuchaguliwa na nategemea utaitumia nafasi hii ipasavyo ili kujenga historia nzuri ya maisha yako. Nimategemeo ya shule kuwa uwapo hapa utashirikiana vizuri na walimu, Watumishi wasio walimu na wanafunzi wenzako kufanya kazi za darasani na nje ya darasa. Unatakiwa kufika shuleni tarehe 11/01/2021 saa 1.00 asubuhi. Kwani ikumbukwe ratiba ya masomo itaanza siku ya kufungua shule. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/01/2021, kwa atakayechelewa kuripoti hatua kali zitachukuliwa juu yake.

SARE ZA SHULE

WAVULANA

- Shati mbili nyeupe kabisa tetro nzenye ukosiwa kawaida, mikono mifupi pamoja.
- Suruali ya RANGI YA UGORO upana wa chini uwe wa inchi 18, iwe na rinda mbili kila upande na mifuko mitatu, mkanda wa kuvalia suruali uwe wa ngozi rangi nyeusi (chuma cha kwenye mkanda kisiwe na urembo na maandishi ya aina yoyote, pia usiwe wa utambi)
- Viatu vyeusi jozi mbili, visiwe buti, viwe vya kamba. Viatu visivyofungwa na kamba havi kubaliki/haviruhusiwi.
- Jozi mbili za soksi nyeusi.

WASICHANA

- Shati mbili nyeupe kabisa za tetron zenye ukosi wa kawaida, kwa wanao vaa hijabu ni nusu kanzu nyeupe na kijuba cheupe urefu uwe katika kiwiko cha mikono. (kiwe cha kushonwa).
- Sketi mbili za rangi ya UGORO zenye Rinda box mbele na nyuma. Ndefu
- Soksi nyeupe jozi mbili na viatu Vyeusi vya kamba.

MAHITAJI YA KITAALUMA

- Uje na daftari kubwa (Counter books) zisizopungua 12, mathematical set na kamusi ya Kiswahili
- kiingereza ili kuwezesha kijifunza, peni na penseli, rula n.k

CHAKULA

Uongozi wa shule unashauri mlezi/mzazi kumsaidia mwanafunzi kumpatia chakula cha

mchana kwani mwanafunzi ataka muda wote wa masomo kuanzia asubuhi saa moja mpaka saa kumi joini chakula kinapikwa shuleni na atapata huduma hiyo hapa shule.

USAFI WA SHULE

Mwanafunzi aje na ufagio wa kufagilia eneo atakalopangiwa kwa ajili ya usafi wa mazingira ya shule kwa ajili ya afya yake {CHELEWA} bunda moja  
Jembe lenye mpini, Panga au kwanja pamoja na ndoo ndogo (lita 10).

## SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

-Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka1978.  
Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.  
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo ya tafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.  
Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanya kazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima

- (a) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za shule ndani na nje ya shule ni lazima.
- (b) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (c) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.
- (d) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- (e) Kuvaa sare ya shule wakat iwote unapotakiwa
- (f) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

(g) MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUMILIKI AU KUTUMIA SIMU KIPINDI CHOTE  
AWAPO SHULENI

MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULENI.

- 1.Wizi
- 2.Uasherati,Ubakaji na Ushoga
- 3.Ulevi na matumizi mabaya ya madawa ya kulevya.kama vile uvutaji bangi,cocaine, mirungu,kuberi na kadhalika.
- 4.Uvutajibangi na sigara
- 5.Makosa ya jinai
- 6.Kupiga na au kupiga
- 7.Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- 8.Kudharau Bendera ya Taifa
- 9.Kuoa/ kusababisha mimba
- 10.Kulawiti
- 11.Utoro
- 12.Kutofany a mazoezi au mitihani ya masomo na kutega vipindi
- 13.Kiburi na ukaidi
- 14.Kugoma/kuchochea na kuongoza mgomo
- 15.Kukataa adhabu kwa makusudi
- 16.Kumiliki/ kutumia simu shuleni
- 17.Kuchelewa kufika shuleni baada ya shule kufungua na kutoroka kabla ya shule kufungua

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

*Hidaya*

(HIDAYA H. NDUNTALE(0654493325))

MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI MAILI KUMI  
S.L.P 292  
KOROGWE



SHULEYA YA SEKONDARI MAILIKUMI  
HISTORIA YA MWANAFUNZI

MWANAFUNZI

Jina-----

Tarehe ya kuzaliwa-----

Dini-----

Shule uliyotoka-----tarehe-----sahih-----

MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO,FUJO NA MAKOSA YA JINAI

Mimi.....nimesoma na kuelewa makosa yote ambayo yatasababisha kufukuzwa shule/kusimamishwa shule katika fomu ya kujiunga

Naahidi kutoshiriki katika makosa hayo.Endapo nitashiriki nisimamishwe/nifukuzwe shule

Jina .....saini.....tarehe.....

FOMU YA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA KANUNI NA MAELEKEZO MENGINE YATAKAYO TOLEWA NA SHULE

Mimi .....mzazi /mlezi wa mwanafunzi .....

Nakubaliana na sheria kanuni na maelekezo mengine yaliyotolewa na shule katika fomu ya kujiunga. Aidha ni tahakikisha anahudhuria shule kila siku kwa mujibu wa sheria.

Naahidi kwamba nisipofanya hivyo hatua za kinidhamu zichukuliwe juu yangu.

Jina .....saini.....tarehe.....

PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENTS

HANDENI DISTRICT COUNCIL

MAILIKUMI SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by medical officers in a recognized Hospital in respect of a new entrants of Mailikumi Secondary School

Full Name.....

Age.....

1. Blood comment (red & white).....

3. Urine examination.....

4. Stool examination.....

5. Syphilis test.....

6. T.B. test.....

7. Ear test.....

8. Spleen.....

9. Abdominal.....

10. Eye test.....

11. Additional information or any other physical, hereditary or infectious diseases.

.....

.....

.....

Treatment after examination

.....

.....

.....

MEDICAL CERTIFICATE

I certify that the above mentioned has been examined and found fit to pursue for further education

Signature.....

Designation.....

Station.....

Official stamp.....

Date.....

N.B Fomu hii i jazwe na Mganga katika Hospital iinayotambulika na Serikali\_\_