

JAMHURI YA MUUNGANO WA ANZANIA
OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANDENI

HANDENI GIRLS HIGH SCHOOL
S.L.P. 262,
HANDENI – TANGA.

KUMB. NA. HGHS/ADM/FV/01/01

TAREHE: 19.05.2021

NAMBA ZA SIMU :-

- MKUU WA SHULE : 0714145588
- MAKAMU MKUU WA SHULE: 0682008206

MWANAFUNZI _____

S.L.P. _____

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA
WASICHANA HANDENI MWAKA 2021

1.0. Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha V Tahasusi ya HGL / HGK Shule ipo ndani ya Wilaya ya Handeni Kata ya Sindeni kilometa 30 kutoka kituo cha mabasi cha wilaya ya Handeni Mjini.

Usafiri kutoka Handeni mjini mpaka Sindeni ni Sh. 2,000=kutoka Stendi ya Sindeni mpaka shule pikipiki sh. 1,000= . Ukitokea upande wa barabara ya Korogwe unashuka Sindeni kabla ya kufika Handeni mjini.

Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe 05/07/2021 unatakiwa kuripoti kuanzia tarehe 04/07/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 16/07/2021

2.0. **MAMBO YA KUZINGATIA.**

2.1. **SARE ZA SHULE.**

- (i) Mwanafunzi anatakiwa kuja na vitu vifuatavyo kwaajili ya sare za shule.
 - (a) Sketi mbili – rangi ya ugolo iliyokolea (sketi isibane na ivuke magoti). Mshono wa sketi ni linda box (Linda pana kati na malinda madogo pembeni).
 - (b) Mashati mawili (02) meupe mikono mirefu.
 - (c) Unaweza kushona hijabu nyeupe isiyoye na marembo yeyote na nusu kanzu.
 - (d) Sweta rangi ya ugolo iliyokoza.
 - (e) Viatu vya shule ni vyeusi vya ngozi viwe na visigino vifupi.
 - (f) Nguo za kazi na kushindia eneo la shule (Shamba dress) gauni rangi ya blue iliyokoza (Dark blue) liwe refu mshono wa solo, lisibane mwili.
 - (g) Soksi ndefu nyeupe jozi mbili au zaidi.
 - (h) Tai ndefu rangi ya ugolo na mistari nyeupe (kwa wasiovaa hijabu)
 - (i) T-Shirt ya shule utaikuta shuleni kwa gharama ya sh. 15,000/=.
- (j) Sare ya michezo ni kama ifuatavyo:-
 - Bukta rangi yeyote

- T-shirt rangi ya blue isiyokuwa na maandishi yeyote
- Sketi ya michezo rangi ya dark bluu
- Raba kwa ajili ya michezo.

2.2. Ada na michango ya shule.

- (a) Ada kwa mwaka ni Tshs. 70,000/=
- Kwa muhula ni Tshs. 35,000/=

(b) Michango ya shule:-

- Afya 10,000/= (Aliye na bima ya afya hahusiki alete kadi ya bima).
- Ulinzi 10,000/=
- Upishi 10,000/=
- Taaluma 20,000/=
- Ukarabati 10,000/=
- Tahadhari 10,000/=
- Samani 20,000/=
- Kitambulisho 5,000/=
- Nembeo ya shule 5,000/=
- Jumla ndogo 100,000/=**
- Jumla kuu 170,000/=***

2.3. Mahitaji mengine:-

- (i) Ndoo ndogo 02, sahani, kijiko na kikombe
- (ii) Picha tatu za passport size
- (iii) Mashuka mawili (02) ya pinki iliyokoza
- (iv) Ream ya karatasi A4 bunda 1
- (v) Godoro 2¹/₂ ft
- (vi) Chandarua kimoja rangi ya blue
- (vii) Kanga au vitenge jozi mbili
- (viii) Sanduku la bati /trank kwa ajili ya kuhifadha vifaa vyako
- (ix) Ufagio wa ndani (Had broom moja, soft broom moja) na fagio la chelewa lenye mpini – mmoja, jembe na kwanja
- (x) Madaftari 8 (counter book) na madaftari madogo 08 kalamu na mkebe.
- (xi) Vitabu vya dini ma mahitaji mengine ya dhehebu la mwanafunzi.
- (xii) Track surt ya rangi ya blue.

ANGALIZO:-

- Mwanafunzi aje na mahitaji yote kama yalivyoorodheshwa hapo juu vinginevyo hatopokelewa.
- Aje na vitabu vya Tahasusi yake
- Nguo nyingine za nyumbani mwanafunzi haruhusiwi kabisa kuzivaa, hivyo asizilete.

3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

3.1. Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya ELIMU ya mwaka 1978. Sheria hizo ni kama ifuatavyo:-

1. Heshima na adabu kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla.
2. Utii kwa walimu, wafanyakazi wasio walimu na viranja.
3. Kuwahi kufika shuleni na kutoondoka shuleni kabla ya shule kufungwa.
4. Kuzingatia ratiba ya shughuli za kila siku za shule.
5. Kuwahi katika kila wito (utii kwa kengele)
6. Kuvaa sare ya shule muda wa darasani, muda wa kazi na michezo.
7. Ni marufuku kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa.
8. Hairuhusiwi kutembelea vilabu vya pombe, majumba ya starehe wala majumba ya wageni.
9. Ulevi wa aina yeyote ni marufuku.
10. Urafiki wa kimapenzi hauruhusiwi.
11. Ugomvi na matusi ni mwiko
12. Ni marufuku mwanafunzi kuolewa
13. Ni marufuku mwanafunzi kwenda nyumba za wafanyakazi bila ruhusa
14. Ni marufuku kutumia vyombo vya umeme.
15. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simuy ya mkononi shuleni.
16. Mwanafunzi atakapofika shuleni awe amekata nyele robo nchi na zisiwe zimewekwa dawa (shuleni hakuna kusuka nywele).

3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule:-

1. Wizi
2. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa
3. Kugoma au kuhamasisha mgomo.
4. Kutoa lugha chafu.
5. Kupigana au kumpiga mtu yeyote Yule.
6. Uasherati na usagaji.
7. Ubakaji.
8. Ulevi nba matumizi ya madawa ya kulevya
9. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
10. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
11. Kudharau bendera ya Taifa.
12. Kupata mimba, kutoa mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi.
14. Mwanafunzi kumiliki simu ya mkononi, redio pasi au kifaa chochote kinachotumia umeme.
15. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.

4.0. Mambo mengine muhimu:-

- (a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/Mkataba wa kutoshiriki katika migomo na makosa ya jinai.

- (c) Fomu ya Mzazi/Mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada na michango na maelezo mengine yatolewayo na shule.
- (d) Picha nne (04) za wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

NB:- Tafadhali soma kwa makini maelezo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA.



(MWAJABU H. SENGULO)

MKUU WA SHULE

HEAD MISTRESS
HANDENI GIRLS HIGH SCHOOL
P.O. Box 262
HANDENI

**PRESIDENTS' OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
HANDENI DISTRICT COUNCIL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

HANDENI GIRLS HIGH SCHOOL,
P.O.BOX .262,
HANDENI – TANGA.

DATE

MEDICAL OFFICER,

.....
.....
.....
.....

NAME OF STUDENT

(Please examine the above named girl to ascertain her fitness for further studies)

.....
HEADMISTRESS

MEDICAL CERTIFICATE.

(To be completed by the medical officer)

I have examined the above named with regard to:-

Skin

Eyes

Chest

Spleen

Abdomen

Urine

Stool

Hemoglobin

And I considered:-

1. She is good health, free from infection diseases, worms, bilharzias and fit to go to school.
2. She is now fit to return to school having treatment for

.....
.....
.....

NAME AND SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER

DATE.

And I considered:-

3. She is now fit to return to school having checked for

.....
.....

NAME AND SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER

DATE

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANDENI**

HANDENI GIRLS HIGH SCHOOL
S.L.P. 262,
HANDENI – TANGA.

FOMU YA KUKUBALI NAFASI ALIYOPEWA

SEHEMU A.

HABARI ZA MWANAFUNZI.

1. Jina kamili
2. Tarehe ya kuzaliwa
3. Wilaya alipozaliwa Kijiji

Kukubali nafasi (Ijazwe na mwanafunzi)

Mimi nimeona maagizo yote ya kujiunga na shule ya sekondari ya wasichana Handeni na ninakubali kutimiza masharti yote ya shule ikiwa ni pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii sheria zote za shule. Nitakapokuwa shuleni Korogwe nitajitahidi kadri ya uwezo wangu kuzingatia yote ambayo wanafunzi wanatakiwa kutimiza katika suala zima la kupata Elimu ya kujitegemea.

Sahihi ya Mwanafunzi

Tarehe

SEHEMU B:

HABARI ZA MZAZI/MLEZI (IJAZWE NA MZAZI/MLEZI)

1. Jina kamili
2. Yeye ni Mzazi/Mlezi
3. Kazi yake
4. Anwani ya Mzazi/Mlezi:
.....
.....
.....
5. Namba tatu za simu ikiwemo ya Mzazi/Mlezi na Ndugu wa karibu wa Mwanafunzi:-
 - (a)
 - (b)
 - (c)

UTHIBITISHO:-

Mimi Mzazi/Mlezi wa nimehakikisha kwamba maagizo yote yameeleweka na mtoto wangu amejaza kikamilifu sehemu A.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi

Tarehe